Ása Sigríður Þórisdóttir 18. mar. 2022

70 andlit fyrir 70 ár – Þorsteinn Pálsson

Þorsteinn segir Krabbameinsfélagið fyrst og fremst hafa verið að þrýsta á um að hér yrði heilbrigðisþjónusta sem tæki á þessum alvarlega sjúkdómi með öllu því afli sem ein þjóð getur gert og telur engan vafa á því að félagið hefur áorkað mjög miklu í þeim efnum.

Þorsteinn Pálsson segist lengst af hafa verið titlaður blaðamaður í símaskránni. Hann er fyrrverandi ráðherra og situr í stjórn Krabbameinsfélagsins. Hann segir að þegar leitað hafi verið til hans þá hafi hann litið svo á að hann eins og svo margir hafi verið í skuld við félagið og einfaldasta leiðin til að borga hana hefði verið að segja já þegar hann var beðinn um að gera smá viðvik.

Krabbamein hefur snert hann og hoggið í raðir fjölskyldu hans eins og í flestum fjölskyldum.

Þorsteinn segir Krabbameinsfélagið fyrst og fremst hafa verið að þrýsta á um að hér yrði heilbrigðisþjónusta sem tæki á þessum alvarlega sjúkdómi með öllu því afli sem ein þjóð getur gert og telur engan vafa á því að félagið hefur áorkað mjög miklu í þeim efnum.

Þorsteinn bendir á að lögð hafi verið mikil vinna síðustu ár við að byggja upp Vísindasjóð sem veitir tugmiljóna á hverju ári í styrki til krabbameinsrannsókna. Fjölmörg verkefni blasa við sem félagið þarf að takast á við.

„Auðvitað veit fólk misjafnlega mikið um starf Krabbameinsfélagsins en ég held að það sé enginn vafi að það sé mikill velvilji og góður hugur hvarvetna í garð félagsins. Þess vegna hefur því tekist að afla fjármuna til þess að sinna þessu umfangsmikla og fjölbreytta starfi, það gerist ekki nema af því að fólkið í landinu hefur skilning“.

  https://youtu.be/EyIgxL6DliE

Þorsteinn Pálsson er eitt af 70 andlitum Krabbameinsfélagsins á afmælisárinu 2021. Við ætlum að birta 70 myndir eða myndskeið af fólki sem hefur komið við sögu í baráttunni gegn krabbameinum í 70 ára sögu félagsins. Krabbameinsfélagið er rekið fyrir sjálfsaflafé með stuðningi frá íslenskum almenningi og fyrirtækjum. Við hvetjum fólk til að fylgjast með á instagram og facebook, myllumerkið er #70andlit

Framleiðsla: Egill & Jakob.


Fleiri nýjar fréttir

29. sep. 2023 : Slökkti fyrst eld og keypti svo Bleiku slaufuna

Það hefur vonandi ekki farið framhjá neinum að sala Bleiku slaufunnar hófst á miðnætti í dag, 29. september. Nágranni Krabbameinsfélagsins, Bergrún Ingimarsdóttir, varð fyrst til að tryggja sér slaufu ársins. Það mátti þó litlu muna að það tækist ekki vegna elds sem hún þurfti að ráða niðurlögum að.

Lesa meira

27. sep. 2023 : Bleika slaufan 2023

Gullsmiðirnir Lovísa Halldórsdóttir (by lovisa) og Unnur Eir Björnsdóttir (EIR) eru hönnunarteymið á bak við Bleiku slaufuna í ár. Það er óhætt að segja að þeim hafi tekist ætlunarverk sitt, en slaufan í ár er sú bleikasta sem við höfum séð lengi

Lesa meira

26. sep. 2023 : "Mikilvægt að segja líka frá því sem gengur vel"

Styttri legutími, skjótari bati, lægri dánartíðni og betri lifun. Ný aðferðafræði við skurðaðgerðir við lungnakrabbameini var tekin upp nærri því á einni nóttu og hefur gefið reglulega góða raun í baráttunni gegn lungnakrabbameini. Tómas Guðbjartsson skurðlæknir og Viktor Ásbjörnsson læknanemi segja hér frá byltingarkenndri þróun í skurðaðgerðum við lungnakrabbameini og mikilvægi rannsókna og stuðnings við þær fyrir framþróun í málaflokkinum. 

Lesa meira

26. sep. 2023 : Takk fyrir komuna

Nýafstaðið málþing í tilefni af alþjóðadegi krabbameinsrannsókna vakti greinilega forvitni margra, því húsfyllir var í Skógarhlíðinni auk þess sem fjölmargir fylgdust með í streymi. Krabbameinsfélagið vill koma á framfæri kærum þökkum til allra sem tóku þátt.

Lesa meira
Elísa Dögg Björnsdóttir frá TVG-Zimsen, Árni Reynir Alfredsson, forstöðumaður markaðsmála og  fjáröflunar hjá Krabbameinsfélaginu og Magnús Ingi Guðmundsson frá IDÉ House of brands, sem sér um framlei

25. sep. 2023 : Nú er það bleikt!

Að baki átaki eins og Bleiku slaufunni búa fjölmörg handtök og undirbúningur hefst mörgum mánuðum áður en afurðin berst landsmönnum í hendur og hjörtu. Það er því alltaf stór stund þegar við fáum sjálfa slaufuna í hús og niðurtalningin fyrir upphaf átaksins hefst formlega.

Lesa meira

Var efnið hjálplegt?