Ása Sigríður Þórisdóttir 8. nóv. 2022

1,5 milljón frá Orkunni til Bleiku slaufunnar

Viðskiptavinir Orkunnar söfnuðu 1,5 milljónum króna til Bleiku slaufunnar, átaks Krabbameinsfélagins. Söfnunin fór þannig fram að á Bleika deginum, 14. október, runnu 5 krónur af hverjum seldum lítra til átaksins. Til viðbótar safna Orkulyklar viðskiptavina sem eru skráðir í hóp Bleiku slaufunnar 1 krónu á hvern seldan lítra allt árið en 2 krónur í október. 

„Krabbameinsfélagið er mikilvæg samfélagsstoð.  Félagið er ekki eingöngu þeim sem veikist ómetanlegur stuðningur, heldur einnig aðstandendum þeirra. Orkan er stoltur styrktaraðili Bleiku slaufunnar í 16 ár.  Í október lögðum við auka lóð á vogarskálarnar með því að styrkja málefnið sérstaklega á Bleika deginum. Við bjóðum einnig viðskiptavinum að styrkja málefnið aðra mánuði ársins með Orkulyklinum. Eins og Bleika slaufan, þá elskum við hjá Orkunni að vera bleik. Bleik í október – bleik allan ársins hring.” segir Auður Daníelsdóttir, forstjóri Orkunnar. 

„Allt starf Krabbameinsfélagsins er rekið fyrir stuðning almennings og fyrirtækja í landinu. Við erum því óendanlega  þakklát öllum þeim sem leggja sitt af mörkum til félagsins. Þannig getum við haldið áfram af krafti að vinna að markmiðum félagsins sem eru að fækka þeim sem veikjast af krabbameinum, lækka dánartíðni þeirra sem greinast með krabbamein og bæta lífsgæði þeirra sem greinast með krabbamein og aðstandenda þeirra. Það eru traustir stuðningsaðilar á borð við Orkuna sem gera okkur þetta kleift – takk fyrir frábært samstarf í gegnum tíðina og vonandi um ókomin ár!“ segir Halla Þorvaldsdóttir, framkvæmdastjóri Krabbameinsfélagsins. 

Orkan gerir viðskiptavinum kleift að styðja Krabbameinsfélagið allan ársins hring með bleika Orkulyklinum og er hægt að sækja um hann á heimasíðu Orkunnar. 

Krabbameinsfélagið þakkar viðskiptavinum Orkunnar kærlega fyrir stuðninginn sem skiptir svo sannarlega máli.

Á myndinni eru frá Krabbameinsfélaginu þau Árni Reynir Alfredsson, forstöðumaður markaðsmála og fjáröflunar og Halla Þorvaldsdóttir, framkvæmdastjóri, sem tóku við styrknum frá þeim Auði Daníelsdóttur, forstjóra Orkunnar og Brynju Guðjónsdóttur, markaðsstjóra Orkunnar. 

 

 

 


Fleiri nýjar fréttir

29. sep. 2023 : Slökkti fyrst eld og keypti svo Bleiku slaufuna

Það hefur vonandi ekki farið framhjá neinum að sala Bleiku slaufunnar hófst á miðnætti í dag, 29. september. Nágranni Krabbameinsfélagsins, Bergrún Ingimarsdóttir, varð fyrst til að tryggja sér slaufu ársins. Það mátti þó litlu muna að það tækist ekki vegna elds sem hún þurfti að ráða niðurlögum að.

Lesa meira

27. sep. 2023 : Bleika slaufan 2023

Gullsmiðirnir Lovísa Halldórsdóttir (by lovisa) og Unnur Eir Björnsdóttir (EIR) eru hönnunarteymið á bak við Bleiku slaufuna í ár. Það er óhætt að segja að þeim hafi tekist ætlunarverk sitt, en slaufan í ár er sú bleikasta sem við höfum séð lengi

Lesa meira

26. sep. 2023 : "Mikilvægt að segja líka frá því sem gengur vel"

Styttri legutími, skjótari bati, lægri dánartíðni og betri lifun. Ný aðferðafræði við skurðaðgerðir við lungnakrabbameini var tekin upp nærri því á einni nóttu og hefur gefið reglulega góða raun í baráttunni gegn lungnakrabbameini. Tómas Guðbjartsson skurðlæknir og Viktor Ásbjörnsson læknanemi segja hér frá byltingarkenndri þróun í skurðaðgerðum við lungnakrabbameini og mikilvægi rannsókna og stuðnings við þær fyrir framþróun í málaflokkinum. 

Lesa meira

26. sep. 2023 : Takk fyrir komuna

Nýafstaðið málþing í tilefni af alþjóðadegi krabbameinsrannsókna vakti greinilega forvitni margra, því húsfyllir var í Skógarhlíðinni auk þess sem fjölmargir fylgdust með í streymi. Krabbameinsfélagið vill koma á framfæri kærum þökkum til allra sem tóku þátt.

Lesa meira
Elísa Dögg Björnsdóttir frá TVG-Zimsen, Árni Reynir Alfredsson, forstöðumaður markaðsmála og  fjáröflunar hjá Krabbameinsfélaginu og Magnús Ingi Guðmundsson frá IDÉ House of brands, sem sér um framlei

25. sep. 2023 : Nú er það bleikt!

Að baki átaki eins og Bleiku slaufunni búa fjölmörg handtök og undirbúningur hefst mörgum mánuðum áður en afurðin berst landsmönnum í hendur og hjörtu. Það er því alltaf stór stund þegar við fáum sjálfa slaufuna í hús og niðurtalningin fyrir upphaf átaksins hefst formlega.

Lesa meira

Var efnið hjálplegt?